Maelfu ya walimu kushushwa vyeo juu ya sheria mpya

TSC boss Nancy Macharia
Nancy Macharia PICHA: Kwa Hisani ya Daily Nation

Waalimu wakuu ambao walipandishwa vyeo hivi karibuni kulingana na miongozo ya kitaaluma ya kazi iliyosimamishwa na mahakama wiki iliyopita wanaweza kushushwa ngazi, Tume ya Huduma ya Walimu ilisema Alhamisi.

TSC imesema itakuwa italazimika kuwaweka walimu katika nafasi zao za kitambo, na kuongeza kuwa matangazo yatasimamishwa hadi baada ya Julai 2020 wakati makubaliano ya sasa yatakoma.

TSC, ambayo ilirejea mahakamani jana Alhamisi kuwa na amri ya juma la mwisho kuacha utekelezaji wa miongozo iliyokatwa, alisema kusimamisha zana za usimamizi wa utendaji ni chukizo kwa maslahi ya umma kwa sababu inafanya waalimu wasiwajibike kwa mtu yeyote.

Katika suti safi iliyotolewa katika Mahakama ya Ajira na Mahusiano ya Kazi dhidi ya tume ya kutetea (Knut), TSC inataka amri ya kusimamishwa kwa muda mfupi.

Image result for kenyan teachers

“TSC imejawa hasira kwa hukumu hiyo na inaeleweka kuwa bila ya kuwa amri za kukaa za utekelezaji zimepewa mara moja, mwombaji atakuwa amepooza kabisa katika kutekeleza mamlaka yake chini ya Katiba, “bosi wa TSC Nancy Macharia alisema.

TSC imesema kuwa hukumu ya juma jana inakiuka Katiba na Sheria ya Usimamizi wa Fedha za Umma, ambayo inahitaji matumizi ya busara ya fedha za umma, pamoja na haki ya elimu.

TSC pia imeshutumu hakimu kwa kusimamisha moduli ya Programu ya Mafunzo, kwa kuwa inapaswa kutekelezwa kulingana na Sheria ya TSC.

Tume hiyo imesema kuwa kusimamishwa kutaathiri uondoaji wa mpango huo, na kusababisha hasara za kifedha na ni kuvunja mkataba.

Leave A Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *