Hakuna mtu yeyote anayepaswa kukamatwa kwa kunidihaki- Museveni

Image result for museveni

Rais Museveni ameonya kuwa hakuna mtu atakayekamatwa juu ya mashtaka kuhusiana na kumkasirisha mtu wa cheo cha Rais.

Idadi ya watu, mwandishi wa habari-aligeuka mchungaji Joseph Kabuleta wamekamatwa kwa kumtukana na kumshtaki Rais.

Akijibu swali kutoka kwa waandishi wa habari Alhamisi wakati wa mkutano wa waandishi wa habari katika Jimbo la chumba cha wageni cha Nakasero, Museveni alisema mashtaka hiyo ni ya kijinga na ilitumiwa na mabwana wa kikoloni dhidi ya Wauganda.

“Sijali kuwa na hasira. Sina tatizo na kuwa na hasira. Hiyo ilikuwa mashtaka ya kikoloni ambayo nilikuwa nayasikia kuhusu, “Museveni alisema.

Alisema kuwa mashtaka makubwa yanapaswa kuwa uhamasishaji mabaya wa umma na alisema polisi wanapaswa kuzingatia sana, badala ya mashtaka ya kumtukana Rais.

Image result for police uganda

“Suala kubwa ni kusema uongo, kusisimua na uasi. Hiyo ni maeneo ambayo polisi inapaswa kuzingatia,” Museveni aliongezea.

Alisema atazungumza na polisi kuona wanazingatia masuala makubwa.

Watu angalau 10 wamekamatwa au kuhukumiwa mahakamani na kushtakiwa kwa kumkasirisha mtu wa Rais.

Mwandishi wa zamani wa Chuo Kikuu cha Makerere, Dkt Stella Nyanzi sasa anasubiri hukumu katika suala ambalo anashutumiwa na Rais Museveni aliyekasirika kupitia chapisho alilofanya kwenye ukurasa wa Facebook ambako alimshtaki Rais na wanachama wa familia ya kwanza.

Image result for stella nyanzi

Hukumu iliyotolewa na jaji wa Barabara ya Buganda Gladys Kamasanyu itawasilishwa tarehe 1 Agosti 2019.

Wakurugenzi watano na wahariri watatu wa Pepper Publications Group walikamatwa mwaka 2017 na kufungiwa kizuizini cha kizuizini cha Nalufenya katika wilaya ya Jinja kwa sababu ya mashtaka mengine yaliyodhoofisha amani ya Rais Museveni, waziri wa usalama Henry Tumukunde na Jenerali Salim Saleh.

Joseph Kabuleta alikuwa mwathirika wa hivi karibuni wa mashtaka ya kumshtaki Rais wakati alipokamatwa na wafanyakazi wa usalama wa wazi huko Lugogo Ijumaa na kizuizini katika Idara ya Uchunguzi Maalum huko Kireka.

Msemaji wa polisi, Fred Enanga wiki iliyopita alisema Kabuleta amekamatwa kwa kumdhihaki Rais Museveni kwenye mtandao wa kijamii kwa kumtaja kama mwizi na kamari.

Leave A Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *