Wabunge wadai Uhuru, Ruto wafanya mikutano ya faragha na SRC

Image result for uhuru and ruto

Tume ya Utumishi wa Bunge imesema kwa hisia kwamba wenzao wa SRC wamekuwa wakizungumza kwa siri kwa ruzuku kwa maofisa wasiostahili wa serikali.

Timu ya PSC imesema kwamba Tume ya Mishahara kwa mara nyingi imeketi na Rais Uhuru Kenyatta na naibu wake kwa mazungumzo hayo, wakisema wanahisi kuwa hawana mabadiliko katika shughuli zao.

Makamu wa mwenyekiti Naomi Shaban alitoa mfano wa nafasi za kulipwa kwa Wakili wa Utawala Mkuu, akisema nafasi haijatambuliwa katika Katiba.

Aliendelea kudai kuwa SRC imekwisha kujadili mafao ya wajumbe wa tume nyingine ikiwa ni pamoja na Tume ya Utumishi wa Mahakama.

Image result for src kenya

Wakikana madai ya kutaka mafao ya usiku, wabunge wanataka serikali kutunza bunge kama jumbu muhimu na sio kutelekezwa kwenye mgao wa fedha.

“Hatuelewi chuki ambayo SRC inayo dhidi yetu. SRC inachukulia wabunge kama watu hawajasoma na hivyo kutoelewa bajeti, “Shaban alisema.

“Wanakutana na Uhuru na Ruto kukubaliana juu ya nini cha kuwapa wanachama watendaji. Tunajua nini kinachopewa mawaziri na makatibu wakuu. Vipao sio kwenye malipo ya maafisa ya kodi au kutozwa ushuru. “

Wabunge pia walikataa madai kwamba wanapata zaidi ya Sh1 milioni, posho za bure, hufurahia vituo vya hoteli vya nyota tano, na kupata pesa zaidi kutoka kwa madai ya misaada ya ‘mileage’.

Leave A Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *