Maseneta watishia kuzuia usomaji wa bajeti.

Related image

Mgongano umeonekana kutokea katika Bunge kabla ya kusomwa leo kwa bajeti ya 2019/20 baada ya maseneta na wabunge kushindwa kukubaliana juu ya mgawanyiko wa mapato.

Ukosefu wa uhakika unakuja hata kama Tume ya Ugawaji wa Mapato (CRA) ilipendekeza kuwa Hazina ya Taifa itabiri kwa mabara Sh335 bilioni mwaka ujao wa fedha dhidi ya pendekezo la kitambo la Sh310 bilioni.

Image result for henry rotich

Lakini mipango bado ni changamoto kwa wabunge kuunga mkono takwimu ya Hazina licha ya kukosa kipengele muhimu cha kugawana mapato iliyokubaliwa na Bunge na Seneti.

Jana, maseneta walikutana na CRA na wakaahidi kuzuia katibu wa Hazina ya Baraza la Mawaziri Henry Rotich kutoka kwa kuwasilisha bajeti ya muda usio wa kisheria.

Image result for kenyan parliament

Seneta wa Makueni Mutula Kilonzo alisisitiza kwamba Rotich hakuweza kutoa muhtasari wa fedha wakati swali la mgawanyiko wa mapato halijaanzishwa, akisema kwamba kufanya hivyo itakuwa kinyume cha sheria.

Hata hivyo, jana jioni Henry Rotich alisema Hazina ilikuwa ikiongozwa na katiba katika mchakato wa kufanya bajeti.

Leave A Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *